CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC HÀ TĨNH

PARACETAMOL

Giá: Liên hệ

Thông tin sản phẩm

Thành phần, hàm lượng của thuốc: Mỗi viên nén chứa Hoạt chất: Paracetamol 500mg Tá dược: PVP K30, Talc, Magnesi stearate vừa đủ 1 viên Thuốc này dùng cho bệnh gì: Hạ sốt, giảm đau, dùng điều trị các chứng đau nhức, đau dây thần kinh, nhức đầu, đau khớp, đau răng, đau cơ, đau sau chấn thương, cảm cúm. Nên dùng thuốc này như thế nào và liều lượng? - Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống 1-2 viên/lần, cứ 4-6 giờ 1 lần nhưng không quá 8 viên một ngày. - Trẻ em : Dùng theo chỉ dẫn của thầy thuốc. Khi nào không nên dùng thuốc này? Người bệnh quá mẫn với paracetamol với bất cứ thành phần nào của thuốc. Người bệnh suy gan nặng.

Thành phần, hàm lượng của thuốc:

Mỗi viên  nén chứa

Hoạt chất:  Paracetamol   500mg

Tá dược: PVP K30, Talc, Magnesi stearate vừa đủ 1 viên

 Mô tả sản phẩm: Viên nang cứng, hai màu trắng ,xanh, bột thuốc trong nang màu trắng

 Qui cách đóng gói: Vỉ PVC/Al vỉ 10 viên x hộp 10 vỉ, hộp 50 vỉ. Hộp 1lọ 100 viên, lọ 500 viên, lọ 1000 viên

Thuốc này dùng cho bệnh gì:

Hạ sốt, giảm đau, dùng điều trị các chứng đau nhức, đau dây thần kinh, nhức đầu, đau khớp, đau răng, đau cơ, đau sau chấn thương, cảm cúm.

 Nên dùng thuốc này như thế nào và liều lượng?

- Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: Uống  1-2 viên/lần, cứ 4-6 giờ 1 lần  nhưng không quá 8 viên một ngày.

- Trẻ em : Dùng theo chỉ dẫn của thầy thuốc.

 Khi nào không nên dùng thuốc này?

Người bệnh quá mẫn với paracetamol với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Người bệnh suy gan nặng.

Cần làm gì khi một lần quên không dùng thuốc: Không thay đổi liều dùng cho lần tiếp theo, tiếp tục dùng thuốc cho hết đợt điều trị.

Cần bảo quản thuốc này như thế nào: Bảo quản ở khô mát, nhiệt độ dưới 300C , tránh ánh sáng.

. Khi nào cần tham vấn bác sỹ, dược sỹ: Tham vấn bác sỹ, dược sĩ nếu gặp phải tác dụng không mong muốn khi sử dụng thuốc.

Hạn dùng của thuốc: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.

Thong ke